Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

“TMA

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA MKOA WA SIMIYU
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Simiyu na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

|

Mvua (mm)

Kielelezo — 222-258
. . . 259 -294

I Juu ya wastani hadi wastani B 295 - 330

7] Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2023 kwa mkoa wa Simiyu (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua
za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Simiyu Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi
Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
()  Msimu huu unatarajiwa kutawaliwa na hali ya EI Nino ambayo inatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika mwenendo wa
mvua za msimu wa Vuli, 2023.
(i)  Kwa ujumla mvua za Juu ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo ya magharibi na kusini mwa mkoa wa Simiyu
wakati yale yaliyopo kaskazini na mashariki yanatarajiwa kuwa na mvua za wastani hadi juu ya wastani.
(i) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Juu ya Wastani hadi Wastani katika maeneo ya magharibi na kusini mwa mkoa wa Simiyu
wakati yale yaliyopo kaskazini na mashariki yanatarajiwa kuwa na mvua za wastani hadi juu ya wastani.

Angalizo:

Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua
za wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.iz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 00/2023
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA BARIADI
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Bariadi.

Mkoa wa Simiyu

\ Wilaya ya Bariadi N

Kielelezo

Il Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Bariadi, Simiyu.

Dondoo muhimu

(). Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bariadi.

(ii).

(iii).

(iv).

Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Bariadi
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Bariadi ni kati ya milimita 250
hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.

(i). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na

miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

(i)

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

vinashauriwa.

(ii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji wa samaki.

(ii).

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA BUSEGA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Busega.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Busega

N

Kielelezo

Bl Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Busega, Simiyu.

Dondoo muhimu

(). Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Busega.
(ii). Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Busega
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Busega ni kati ya milimita 290
hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi Yyanaweza
kujitokeza.

(if). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA MASWA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Maswa.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Maswa

N

A

[

Kielelezo

I Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Maswa, Simiyu.

Dondoo muhimu

Q).

(ii).
(ii).
(iv).

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Maswa.

Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Maswa
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya
Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Maswa ni kati ya milimita 220 hadi
290.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri wa
saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari Kkila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

0.

(ii).

(i)

Matokeo

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

0.

(ii).

(iii).

(iv).

Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA ITILIMA
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Itilima.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Itilima

éﬁl

I Juu ya wastani hadi wastani

Kielelezo

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Itilima, Simiyu.

Dondoo muhimu

(). Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Itilima.
(ii). Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Itilima
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Itilima ni kati ya milimita 250 hadi
290.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja ha
miundombinu ya kilimo.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupaliia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(if). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2023 KWA WILAYA YA MEATU
Umetolewa: 24/08/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Meatu.

Mkoa wa Simiyu

Wilaya ya Meatu

N

A

S

Kielelezo

Bl Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2023 kwa wilaya ya
Meatu, Simiyu.

Dondoo muhimu

(). Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Meatu.
(ii). Mvua zitaanza wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Vuli, 2023 kwa wilaya ya Meatu
Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Oktoba, 2023.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Meatu ni kati ya milimita 220 hadi
290.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja nha
miundombinu ya kilimo.

(ii). Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv). Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha miundombinu
ya ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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